Jump to content

Help ZTE Libra

Guest thanphongvt

Recommended Posts

Guest pmthuc

không nhất thiết là phải cm 7 là có nhiều theme!mình thêm theme cũng được mà có sao đâu!trên market có nhiều theme đẹp mà free nữa không thôi bạn cứ lên tinh tế cũng có nhiều theme đẹp mà nhẹ nữa!tại mình thấy cái go laucher này nó giống ICS của android 4.0!nhìn cũng đẹp nên giới thiệu thôi!

cách gỡ bằng terminal nè: http://www.quantrimang.com.vn/thietbiso/thiet-bi-so/thu-thuat-tbs/82336_Go-bo-ung-dung-tra-phi-tren-thiet-bi-Android-da-duoc-root.aspx

Guest thanphongvt

ông bạn ơi tui mới flash cái rom CM7 nè!bên trang này sử dụng tốt

và ít nhất thì cái cấu hình máy này giống với cấu hình máy của mình lắm!

tuyệt! đang test xem có lỗi gì không!hj

http://forum.xda-dev...d.php?t=1532921

ừa. Hồi tối hum qua cũng có xem ^^ . Thấy cấu hình giống y. Hình như con Libra phân phối mỗi nc 1 khác hay sao ý

Guest pmthuc

giờ test đã xong!cái rom này chạy hao pin kinh!kết nối wifi và bluetooth không ổn định và nhiều khi không được!đã thử thay kernel của brustlam,nó không tương thích với cái rom này!nên chạy hao pin cũng kinh khủng hơn nữa!chỉ trong 3h mà nó ngốn từ 80% thành hết nguồn!nản!quay về người xưa!hjc

Guest thanphongvt

giờ test đã xong!cái rom này chạy hao pin kinh!kết nối wifi và bluetooth không ổn định và nhiều khi không được!đã thử thay kernel của brustlam,nó không tương thích với cái rom này!nên chạy hao pin cũng kinh khủng hơn nữa!chỉ trong 3h mà nó ngốn từ 80% thành hết nguồn!nản!quay về người xưa!hjc

Ừa. Hihi. Định up thử. Đành đi kiếm rom up thử. Xem có bản nào thì report nha ^^

Guest pmthuc

Mới tìm ra bản rom lúc nào ram cũng free > 80mb . Chạy rất nhanh. Đang test thử e nó

rom nào thế!mình thấy SS RL5 cũng free ram kha tốt!mình đang test nó!hoạt động tốt từ khi theo bác Konsat

Guest thanphongvt

rom nào thế!mình thấy SS RL5 cũng free ram kha tốt!mình đang test nó!hoạt động tốt từ khi theo bác Konsat

Vẫn đang test thử có gì thấy stable rùi mình đưa link cho ^^. Bên xda lun đó

Guest thanphongvt

Rất tiếc là xài 2 bữa rùi. Thử cả bản nâng cấp rồi mà vẫn lâu lâu bị lag. Mà máy ông chơi fruit ninja có lag ko

Guest pmthuc

http://forum.xda-dev...d.php?t=1442517

Bạn thử bản này chưa. Mình cài dc 2 ngày rùi. Ổn định ko crash. Máy chạy nhanh. Chơn game cũng mượt nữa. Có điều mới cài vô ko thích cái 360launcher. Xóa nó lun cài launcher Pro mượt hơn nhìu

cai nay cua ban konsat ne!chang qua ong kia thay doi giao dien thoi

Guest pmthuc

http://forum.xda-dev...d.php?t=1532921

cai nay co can partition the nho ko? minh cai hoai ko dc. Ma neu can thi cung ko bit cai sao lun. Ong chi tui voi

cái này khỏi cần làm gì hết! cứ download về, dùng CWM cài vô thôi!nhớ là full wipe nhe!cái này tui chạy hao pin kinh khủng! thay kernel cũng không ăn thua!nó uống pin như uống nước

Guest thanphongvt

cái này khỏi cần làm gì hết! cứ download về, dùng CWM cài vô thôi!nhớ là full wipe nhe!cái này tui chạy hao pin kinh khủng! thay kernel cũng không ăn thua!nó uống pin như uống nước

Sao tui cài hok dc ta. Nó cứ kiu là ko phải blade gì đó. Haiz. Cái CM7 nào cũng zậy hết. Ko bít có phải do cài CWM 4.0.14 hok nữa. Mà thấy có mỗi bản RSL6 là ổn định ah

Guest pmthuc

Lạ vậy! Nhưng mình sử dụng CWM 4.0.15! Bạn xem lại post 15 mình đã post đấy!

đối với CM7 mình cài được hết nhưng tụi CM7 nó uống pin như trâu uống nước

chỉ trừ là cái CM7 Kang development thôi!cái này cũng tốt như RLS6 của bác konsat

Edited by pmthuc

Guest thanphongvt

Lạ vậy! Nhưng mình sử dụng CWM 4.0.15! Bạn xem lại post 15 mình đã post đấy!

đối với CM7 mình cài được hết nhưng tụi CM7 nó uống pin như trâu uống nước

chỉ trừ là cái CM7 Kang development thôi!cái này cũng tốt như RLS6 của bác konsat

Uhm để mình xem lại. Mà rom CM7 chém trái cây có lag hok?

Guest pmthuc

Uhm để mình xem lại. Mà rom CM7 chém trái cây có lag hok?

tớ thật sự nghĩ và cũng chơi thử trên 1 số rom rồi!chém trái cây hay trái nào cũng lắc hết vì đơn giản 1 câu!cấu hình thật sự của libra việt nam quá chuối!không đáp ứng cái tối ưu của bản rom viết ra!

cái tốt nhất mình chém ít hoặc không lag là anh CM7.2 Kang development

• 2 weeks later...
Guest silut7

tớ thật sự nghĩ và cũng chơi thử trên 1 số rom rồi!chém trái cây hay trái nào cũng lắc hết vì đơn giản 1 câu!cấu hình thật sự của libra việt nam quá chuối!không đáp ứng cái tối ưu của bản rom viết ra!

cái tốt nhất mình chém ít hoặc không lag là anh CM7.2 Kang development

hi @pmthuc , bạn có biết cách restore Libra về bản stock rom 2.2 không, mình restore bằng Clock mod word recovery 4 không được, trước đó cũng đã restore bằng nó. Mình đang tính đến trường hợp mang đi bảo hành phải đưa về gốc 2.2 vì bây giờ đang chạy 2.3.5 ^^ thanks bạn!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use.